ผู้ชมทั้งหมด 379
“ก๊าซหุงต้มพีที” พาเรียนทำอาหารกับเชฟดัง กับโครงการ Move on Fighters 9.9.9 Cooking Classถ่ายทอดเคล็ดวิชาเพื่อให้ผู้ที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 นำไปต่อยอดการประกอบอาชีพ
นายสุวัชชัย พิทักษ์วงศาภรณ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท แอตลาส เอ็นเนอยี จํากัด บริษัทในกลุ่ม PTG ผู้จัดจำหน่ายก๊าซหุงต้มพีที นำทีมร่วมเรียนทำอาหาร กับโครงการ Move on Fighters 9.9.9 Cooking Class จัดโดย Food For Fighters กิจกรรมเรียนรู้เทคนิคการทำอาหารกับเชฟระดับมาสเตอร์ชื่อดัง 9 วัน 9 เชฟ 9 ชุมชน เพื่อถ่ายทอดเคล็ดวิชาการทำอาหาร ให้ผู้ที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 จากชุมชนแออัดที่ Food For Fighters จัดส่งข้าวให้เป็นประจำ และมีครัวกลาง ได้เรียนรู้เทคนิคการทำอาหาร พร้อมนำไปต่อยอดในการประกอบอาชีพ และนำไปพัฒนาทักษะฝีมือด้านการทำอาหาร ใช้ในการทำอาหารวันละ 100 ชุด ส่งต่อให้โรงพยาบาล ชุมชน และศูนย์กักตัวชุมชน ฯลฯ
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2021/09/IMG_7552-1024x769.jpg)
ภายในงานนายสุวัชชัย พิทักษ์วงศาภรณ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท แอตลาส เอ็นเนอยี จํากัด ได้มอบผลิตภัณฑ์ก๊าซหุงต้มพีที เพื่อใช้ในการสอนการทำอาหารของเชฟต่างๆ ตลอดทั้งโครงการ Move on Fighters 9.9.9 Cooking Class โดยมี เชฟนิค ณัฏฐพล ภวไพบูลย์ Executive Chef แห่งร้านวังหิ่งห้อย ตัวแทนโครงการเป็นผู้รับมอบ พร้อมลงมือถ่ายทอดเคล็ดวิชา และเทคนิคการทำอาหารเมนูข้าวหมูย่างจิ้มแจ่ว และข้าวมันไก่ ให้กับตัวแทนจากชุมชนที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 พร้อม LIVE ผ่านช่องทาง Facebook : Food For Fighters เพื่อให้ประชาชนผู้ได้รับผลกระทบอื่นๆได้เรียนรู้ไปพร้อมกัน
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2021/09/IMG_7463-1024x769.jpg)
นายสุวัชชัย พิทักษ์วงศาภรณ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท แอตลาส เอ็นเนอยี จำกัด เปิดเผยว่า บริษัท เล็งเห็นถึงปัญหาความเดือดร้อน ของประชาชนผู้ที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 ได้มีการลงพื้นที่ช่วยเหลือประชาชนตามชุมชน หน่วยงานต่างๆ รวมถึงบุคลากรทางการแพทย์อย่างต่อเนื่อง ซึ่งครั้งนี้เราได้กลับมาร่วมมือกับ Food For Fighters อีกครั้ง กับโครงการ Move on Fighters 9.9.9 Cooking Class กิจกรรมเรียนทำอาหารกับเชฟชื่อดัง 9 วัน 9 เชฟ 9 ชุมชน เป็นถ่ายทอดเทคนิคการทำอาหารจากเชฟให้กับตัวแทนจากชุมชนที่ได้รับผลกระทบจากโควิด-19 เพื่อนำไปต่อยอดในการประกอบอาชีพ
“แอตลาส เอ็นเนอยี เห็นถึงความสำคัญจึงร่วมสนับสนุนก๊าซหุงต้มพีที นำใช้ทำอาหารตลอดทั้งโครงการ เพื่อให้ประชาชนที่ได้รับผลกระทบได้รับความรู้จากกิจกรรมครั้งนี้ นำไปใช้ประโยชน์ได้จริง เพราะก๊าซหุงต้มพีทีเราอยากเห็นคนไทย อยู่ดีมีสุข พร้อมที่จะสู้และเคียงข้างให้ผ่านวิกฤตนี้ไปด้วยกัน”