ผู้ชมทั้งหมด 11,599
นางกนกพร รอดรุ่งเรือง ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่บริหารชื่อเสียงองค์กรและกิจการเพื่อสังคม บริษัท ปตท. จำกัด(มหาชน) เป็นประธานในพิธีแถลงความร่วมมือทางการศึกษา โครงการ “Young Influencer Challenge Thailand 2023: ชวน U สร้างรอยยิ้ม” แข่งขันจำหน่ายผลิตภัณฑ์ชุมชนในโครงการชุมชนยิ้มได้ ผ่าน 30 ทีมเยาวชนจาก 10 มหาวิทยาลัยชั้นนำของไทย
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2023/07/25660727_Photo-Release_ปตท.-ประชารัฐฯ-ระยอง-ชวน-10-สถาบันการศึกษา-ร่วมสร้างรอยยิ้มชุมชน3-1024x683.jpeg)
โดยมี นางสาวเชาวนี พันธุ์พฤกษ์ ประธานกรรมการ บริษัท ประชารัฐรักสามัคคีระยอง (วิสาหกิจเพื่อสังคม) จำกัด และ คุณพชร ไตรลาภวิฒิ Media & Automation Manager บริษัท เทลสกอร์ จำกัด ร่วมแถลงฯ และมีผู้บริหารจากสถาบันการศึกษาร่วมจับสลากคัดเลือก 30 ผลิตภัณฑ์ ที่จำหน่ายอยู่ใน www.ชุมชนยิ้มได้.com<http://www.ชุมชนยิ้มได้.com> เพื่อเป็นโจทย์แข่งขัน มุ่งสร้างประสบการณ์จริงให้กับนิสิต นักศึกษาในการจัดทำแผนการตลาดสินค้าชุมชนออนไลน์ และเปิดโอกาสให้เยาวชนร่วมพัฒนาทักษะการจำหน่ายสินค้าออนไลน์ให้แก่ชุมชนอีกด้วย