ผู้ชมทั้งหมด 1,072
บริษัท ปตท.สำรวจและผลิตปิโตรเลียม จำกัด (มหาชน) หรือ ปตท.สผ. ร่วมกับสมาคมกีฬาแข่งเรือใบแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูถัมภ์ จัดกิจกรรม “แล่นใบรักษ์ทะเลไทย” ในโอกาสวันเก็บขยะชายหาดสากล โดยมีพลเรือเอก นริส ประทุมสุวรรณ นายกสมาคมกีฬาแข่งเรือใบฯ และนายนิรันดร โรจนสมสิทธิ์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ โครงการผลิตนอกชายฝั่ง-ประเทศไทย ปตท.สผ. นำนักกีฬาแล่นใบ พนักงานจิตอาสา ปตท.สผ. จากชมรมเรือใบ และชมรมดำน้ำ ร่วมกันเก็บขยะบริเวณชายหาดอ่าวดงตาลและและเกาะหมู อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี รวมกว่า 500 กิโลกรัม กิจกรรมดังกล่าวเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรม “35 ความดี 35 ปี ปตท.สผ.”
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2020/09/32_20_PTTEP_YRAT_Coastal-cleanup03-1024x683.jpg)