ผู้ชมทั้งหมด 949
วันนี้ (17 สิงหาคม 2565) นางสาวจิรฐา วัฒนประดิษฐ์ ผู้อำนวยการสำนักสื่อสารองค์กร การรถไฟฟ้าขนส่งมวลชนแห่งประเทศไทย (รฟม.) เป็นผู้แทน รฟม. เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” พัฒนาพื้นที่แนวคูคลองชุมชนวัดใหม่วิเชียร เขตบางกอกใหญ่ และ พื้นที่ของ รฟม. บริเวณระหว่างสถานีท่าพระ – สถานีอิสรภาพ ของรถไฟฟ้ามหานคร สายเฉลิมรัชมงคล (MRT สายสีน้ำเงิน) โดยมี นายสุเมธ อมรศรีวรากุล ผู้อำนวยการเขตบางกอกใหญ่ เป็นประธานในพิธี
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC08135-1024x683.jpg)
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC08145-1024x683.jpg)
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2022/08/DSC08154-1024x683.jpg)
สำหรับกิจกรรมจิตอาสานี้เป็นกิจกรรมที่ รฟม. สำนักงานเขตบางกอกใหญ่ ฐานทัพเรือกรุงเทพ และชุมชนวัดใหม่วิเชียร ร่วมกันจัดขึ้นเพื่อกำจัดวัชพืชในคูคลอง พัฒนาคูคลองให้สะอาด เพิ่มประสิทธิภาพในการระบายน้ำ และแก้ไขปัญหาน้ำท่วมบ้านเรือนประชาชนในช่วงฤดูฝน โดย รฟม. ได้สนับสนุนอาหารและน้ำดื่ม จำนวน 100 ชุด และ ถุงมือผ้า จำนวน 100 คู่ ในกิจกรรมดังกล่าว ติดตามรายละเอียดและข้อมูลข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่เว็บไซต์ รฟม. www.mrta.co.th และเฟซบุ๊กแฟนเพจการรถไฟฟ้าขนส่งมวลชนแห่งประเทศไทย หรือ Call Center รฟม. โทร. 0 2716 4044 “30 ปี รฟม. เชื่อมต่อเส้นทางสู่ความยั่งยืน Completing Connection, Mission for All”