ผู้ชมทั้งหมด 3,104
เมื่อวันที่ 2 กรกฎาคม 2566 การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย (กฟผ.) ต้อนรับผู้ใช้รถยนต์ไฟฟ้า Tesla กว่า 70 คน ร่วมงาน “Tesla Thailand Meeting” พบปะแลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้ด้านการใช้รถยนต์ไฟฟ้า (EV) ในโอกาสเดียวกันนี้ กฟผ. ได้แนะนำการใช้งานแอปพลิเคชัน EleXA และสถานีชาร์จ EleX by EGAT เพื่อเพิ่มความมั่นใจในการใช้งาน และนำผู้ร่วมกิจกรรมเปิดประสบการณ์ด้านพลังงานไฟฟ้า เยี่ยมชมนิทรรศการภายในศูนย์การเรียนรู้ กฟผ. สำนักงานกลาง จ.นนทบุรี
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2023/07/DSC_9490-1024x655.jpg)
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2023/07/IMG_20230702_154858-1024x691.jpg)
ทั้งนี้ กฟผ. พร้อมเป็นส่วนหนึ่งในการขับเคลื่อนสังคมผู้ใช้ EV ในประเทศไทยให้เติบโตผ่าน EGAT EV Business Solutions ซึ่งการใช้รถ EV เป็นแนวทางหนึ่งที่ช่วยตอบโจทย์การมุ่งสู่พลังงานไฟฟ้าที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมของ กฟผ. ทั้งด้านการประหยัดพลังงาน และการลดปัญหา PM2.5 อีกด้วย