ผู้ชมทั้งหมด 259
บริษัท ท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) (AOT) จัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ “AOT เคียงข้าง และแบ่งปัน” เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี 3 มิถุนายน 2567 โดยผู้บริหารและพนักงาน AOT ร่วมกันบรรจุข้าวหอมมะลิ 5 กิโลกรัม จำนวน 400 ชุดและน้ำดื่มตราสัญลักษณ์ AOT จำนวน 1,200 ขวด มอบให้กับชุมชนในพื้นที่เขตดอนเมือง โดยมี นางสาวนิตยา
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2024/06/AOT-3-2-1024x684.jpg)
![](https://www.ten-news.com/wp-content/uploads/2024/06/AOT-2-3-1024x685.jpg)
ทองพิมล นักพัฒนาสังคมชำนาญการ ฝ่ายพัฒนาชุมชนและสวัสดิการสังคม ผู้แทนสำนักงานเขตดอนเมืองเป็นผู้รับมอบ ณ สำนักงานใหญ่ AOT เมื่อวันที่ 7 มิถุนายน 2567 ทั้งนี้ AOT ดำเนินกิจกรรมด้านความ รับผิดชอบต่อสังคม ภายใต้แนวคิดการเป็นสนามบินที่เป็นพลเมืองที่ดีของสังคม และเป็นเพื่อนบ้านที่ดีของชุมชน (Corporate Citizenship Airport)